ศูนย์สัมมาชีพข่วงกำกึ๊ดบูรณาการด้านลำไย
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/eea56-17554148_1033499276751805_8100962010751991392_n.jpg)
วันที่ 21 มีนาคม 2560 เวลา 09.00 น. ณ ศูนย์สัมมาชีพข่วงกำกึ๊ด ตำบลชมพู อำเภอสารภี ว่าที่ ร.ท.บัญชาการ พลชมชื่น สามาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอสารภี เกษตรกรสัมมาชีพต้นแบบด้านเกษตรอินทรีย์ ประธานศูนย์สัมมาชีพข่วงกำกึ๊ดพร้อมทั้งเกษตรกรที่ร่วมโครงการกับมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ได้เข้าร่วมรับฟังและติดตามโครงการจากผู้ช่วยศาสตราจารย์พาวินมะโนชัย มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ลงพื้นที่ พบปะแลกเปลี่ยน ขับเคลื่อน ในการบูรณาการของการ ดูแล ดอกผลลำไย ประเมินการติดผล พร้อมทั้ง จัดการ โรคและแมลงลำไย ณ เทศบาลตำบลท่ากว้างอำเภอสารภี