ยกระดับสัมมาชีพของเกษตรกรอำเภอสารภี โดยการของคณาจารย์มหาวิทยาลัยแม่โจ้
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/4abab-15400531_940874672680933_2818782754991197632_n.jpg)
วันที่ 2 ธันวาคม 2559 เวลา 09.00 น. ณ ศูนย์เรียนรู้ข่วงกำกึ๊ด ต.ชมภู อ.สารภี จ.เชียงใหม่ ว่าที่ ร.ท.บัญชาการ พลชมชื่น สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอสารภี ได้ร่วมยกระดับ สัมมาชีพของเกษตรกรอำเภอสารภี โดยการของคณาจารย์มหาวิทยาลัยแม่โจ้ สาขาพืชผักร่วมลงพื้นที่อบรมเทคนิคต่างๆ ในการปลูกผักพร้อมปฏิบัติจริง เพื่อให้ตอบสนองต่อความต้องการของผู้ปลูกและผู้บริโภค ที่ต้องเริ่มจากการลงมือปลูกด้วยตนเอง