ยกระดับสัมมาชีพของเกษตรกรอำเภอสารภี โดยการของคณาจารย์มหาวิทยาลัยแม่โจ้
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/b1432-15380367_940874379347629_4293642594242492623_n.jpg)
วันที่ 2 ธันวาคม 2559 เวลา 09.00 น. ณ ศูนย์เรียนรู้ข่วงกำกึ๊ด ต.ชมภู อ.สารภี จ.เชียงใหม่ ว่าที่ ร.ท.บัญชาการ พลชมชื่น สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอสารภี ได้ร่วมยกระดับ สัมมาชีพของเกษตรกรอำเภอสารภี โดยการของคณาจารย์มหาวิทยาลัยแม่โจ้ สาขาพืชผักร่วมลงพื้นที่อบรมเทคนิคต่างๆ ในการปลูกผักพร้อมปฏิบัติจริง เพื่อให้ตอบสนองต่อความต้องการของผู้ปลูกและผู้บริโภค ที่ต้องเริ่มจากการลงมือปลูกด้วยตนเอง