ร่วมงานอนุรักษ์ดินและฟื้นฟูประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว น้อมนำปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงตามรอยพ่อ
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/33bec-15230840_926329217468812_2176787262664095977_n.jpg)
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2559 ณ แปลงนา สถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่ นายปรีชา ปาสอน สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอดอยเต่า, หมอดินอาสาประจำตำบล จังหวัดเชียงใหม่ ได้เข้าร่วมงานอนุรักษ์ดินและฟื้นฟูประเพณีลงแขกเกี่ยวข้าว น้อมนำปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงตามรอยพ่อ โดยมีสถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่เป็นแม่งาน