ดร.ตะวัน ห่างสูงเนิน ได้รับคัดเลือกให้เป็นศิษย์เก่าพร้อมทั้งประกาศเกียรติคุณดีเด่นระดับภาคฯ และอันดับ 1 ระดับชาติ
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/d12c7-15230636_925142337587500_5556422922136461949_n.jpg)
วันที่ 22-25 พฤศจิกายน 2559 ณ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีขอนแก่น ดร.ตะวัน ห่างสูงเนิน สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอแม่ริม ได้รับคัดเลือกให้เป็นศิษย์เก่าพร้อมทั้งประกาศเกียรติคุณดีเด่นระดับภาคฯ และอันดับ 1 ระดับชาติ ของ “องค์การเกษตรกรในอนาคตแห่งประเทศไทยในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี” ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ซึ่งมีกำหนดเข้ารับโล่พระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เดือนกุมภาพันธ์ 2560 นี้...(ขอแสดงความยินดีด้วยครับ)
ซึ่งมีกำหนดเข้ารับโล่พระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เดือนกุมภาพันธ์ 2560 นี้...(ขอแสดงความยินดีด้วยครับ)