ลงสำรวจและช่วยเหลือเกษตรกรที่ได้รับความเสียหายจากน้ำป่าไหลหลาก อ.กัลยาณิวัฒนา
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/16fd7-14980688_913859812049086_7704709265958880119_n.jpg)
วันนี้เวลา 08.30 น. นายเฉลิม สันนิธิรัตน์ สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอกัลยาณิวัฒนา ร่วมกับว่าที่ร้อยตรี ณรงค์ชัย จินดาพันธ์, นายสรพงศ์ เตละวานิช ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง/งานป้องกัน พร้อมด้วยสมาชิก อส. และเจ้าหน้าที่ตำรวจ ได้ลงไปสำรวจและช่วยเหลือเกษตรกรที่ได้รับความเสียหายจากน้ำป่าไหลหลากเข้าท่วมนาข้าวซึ่งอยู่ระหว่างการเก็บเกี่ยว ทำให้เกษตรกรหลายท่านได้รับความเสียหาย เบื้องต้นได้แจ้งผู้ใหญ่บ้านสำรวจความเสียหายในพื้นที่แล้วรายงานให้อำเภอทราบโดยด่วน เพื่อจักได้ดำเนินการให้ความช่วยเหลือตามระเบียบต่อไป