24/08/2559
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/73293-54800.jpg)
วันที่ 24 สิงคามคม 2559 นายพิชิต ไชยทา หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ ได้เข้าร่วมประชุมกลุ่มเกษตรกรผู้เพาะเลี้ยงปลาหมอไทยเชียงใหม่ - ลำพูน ณ ร้านอุ้ยมี สาขา 2 เพื่อหาแนวทางร่วมกันถึงการดำเนินงานของกลุ่มอย่างเป็นระบบทั้งต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ โดยมีประมงจังหวัดเชียงใหม่เข้าร่ว่มพิจารณาการดำเนินงานของกลุ่มร่วมกัน