หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ พนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ ได้เข้าร่วมโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์
![](https://www.nfccmi.or.th/assets/uploads/pages_img/e45d3-1601585_600118340089903_6421956776136159276_n.jpg)
เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม 2557 เวลา 09.00น. หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ พนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ และสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เขตอำเภอสันทรายและอำเภอดอยสะเก็ดได้เข้าร่วมโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ณ ศูนย์บริการทางสังคมแบบมีส่วนร่วม ตำบลป่าไผ่ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ โดยได้นำกล้าพันธุ์พืชผักสวนครัวไปแจกจ่ายให้เกษตรกรและประชาชนในพื้นที่อำเภอสันทราย นำไปปลูกหรือบริโภคในครัวเรือน ในครั้งนี้ด้วย
![](/ckfinder/userfiles/images/10926394_600119440089793_5668815820731101544_n.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/10928854_600119490089788_1466062794287837548_n.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/10926394_600119440089793_5668815820731101544_n.jpg)
![](/ckfinder/userfiles/images/10928854_600119490089788_1466062794287837548_n.jpg)