ข่าวกิจกรรม
การประชุมรับฟังความคิดเห็นต่อ -ร่าง-แผนพัฒนาเกษตรกรรมระดับจังหวัดเชียงใหม่ พ.ศ.2567-2570 ร่าง- แผนแม่บทเพื่อพัฒนาเกษตรกรรมแห่งชาติ ฉบับที่ 2 พ.ศ.2567-2570
รับฟังความคิดเห็นจากหน่วยงานและเกษตรกรเพื่อนำปัญหาและความต้องการ นำมาวิเคราะห์ สังเคราะห์ เพื่อหาแนวทางในการแก้ไขปัญหาหรือพัฒนาภาคเกษตรกรรมที่ตรงกับความต้องการของพี่น้องเกษตรกรมากที่สุด
รับฟังความคิดเห็นจากหน่วยงานและเกษตรกรเพื่อนำปัญหาและความต้องการ นำมาวิเคราะห์ สังเคราะห์ เพื่อหาแนวทางในการแก้ไขปัญหาหรือพัฒนาภาคเกษตรกรรมที่ตรงกับความต้องการของพี่น้องเกษตรกรมากที่สุด
วันที่ 17/06/2567
“ สภาเกษตรกร จังหวัดเชียงใหม่ รับเรื่องชาวบ้าน อ.ดอยสะเก็ด ช่วยเหลือจัดการปัญหาน้ำประปา ”
นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ รับเรื่องปัญหาน้ำประปา อ.ดอยสะเก็ด และจะนำเสนอหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และเสนอให้นายชาดา ไทยเศรษฐ์ รมช.มหาดไทย รับทราบปัญหานี้อย่างเร่งด่วน
นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ รับเรื่องปัญหาน้ำประปา อ.ดอยสะเก็ด และจะนำเสนอหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และเสนอให้นายชาดา ไทยเศรษฐ์ รมช.มหาดไทย รับทราบปัญหานี้อย่างเร่งด่วน
วันที่ 05/06/2567
"ประชุมการพัฒนาโครงข่ายการคมนาคมในพื้นที่ จังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือและภาคเหนือ"
นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมประชุมการพัฒนาโครงข่ายการคมนาคมในพื้นที่ กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือและ ภาคเหนือ เชื่อมโยงกับพื้นที่ระเบียง เศรษฐกิจกายใต้กรอบ GMS เพื่อสนับสนุนการพัฒนาด้านเศรษฐกิจและการท่องเที่ยว
นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมประชุมการพัฒนาโครงข่ายการคมนาคมในพื้นที่ กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือและ ภาคเหนือ เชื่อมโยงกับพื้นที่ระเบียง เศรษฐกิจกายใต้กรอบ GMS เพื่อสนับสนุนการพัฒนาด้านเศรษฐกิจและการท่องเที่ยว
วันที่ 24/05/2567
ประชุมจัดทำแผนพัฒนาด้านการเกษตรในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่
นายจักรฤทธิ์ ไชยทา หัวหน้า สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานจัดทำแผนพัฒนา การเกษตรและสหกรณ์ของจังหวัดเชียงใหม่ ครั้งที่ 1/2567 ร่วมกับหน่วยงานใน สังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ส่วนราชการและภาคเอกชนในจังหวัดเชียงใหม่
นายจักรฤทธิ์ ไชยทา หัวหน้า สำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานจัดทำแผนพัฒนา การเกษตรและสหกรณ์ของจังหวัดเชียงใหม่ ครั้งที่ 1/2567 ร่วมกับหน่วยงานใน สังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ส่วนราชการและภาคเอกชนในจังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 20/05/2567
ประชุมสภาเกษตรกรแห่งชาติ ครั้งที่ 4/2567 นำปัญหาและความต้องการของเกษตรกรจัดทำเป็นข้อเสนอของแต่ละจังหวัดมาร่วมนำเสนอในที่ประชุม เพื่อให้สภาเกษตรกรแห่งชาติ พิจารณาให้ความเห็นชอบร่วมกัน
วันที่ 8-9 พฤษภาคม 2567 นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมประชุมสภาเกษตรกรแห่งชาติ ครั้งที่ 4/2567
วันที่ 8-9 พฤษภาคม 2567 นายวิทยา นาระต๊ะ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดเชียงใหม่ เข้าร่วมประชุมสภาเกษตรกรแห่งชาติ ครั้งที่ 4/2567